Aikin cikin gida na birni

Birnin yana tsammani, bincike da gyarawa.

Birnin, a matsayin mai shi ko mai kula da wurin, yana ɗaukar babban alhakin ta'aziyya da aminci na wuraren da muhallin cikin gida. A cikin al'amuran iska na cikin gida, burin birni shine jira.

Iskar cikin gida tana shafar jin daɗin masu amfani da wuraren da waɗanda ke aiki a cikin su, da kuma kwararar aiki - yana da sauƙin kasancewa cikin iska mai kyau na cikin gida. Matsalolin iska na cikin gida na iya bayyana a matsayin rashin jin daɗi don jin daɗi, amma kuma suna iya haifar da cututtuka ko alamu. Ingancin iska na cikin gida lamari ne na gama gari ga duk masu amfani da sararin samaniya, wanda kowa zai iya yin tasiri.

Kyakkyawan iskar cikin gida yana yiwuwa ta: 

  • madaidaicin zafin jiki
  • isashshen iska
  • rashin jan hankali
  • kyau acoustics
  • da kyau zažužžukan low- watsi kayan
  • tsabta da sauƙin tsaftacewa
  • Tsarin cikin yanayi mai kyau.

Ingancin iska na waje, abubuwan tsaftacewa, turare mai amfani, ƙurar dabba da hayaƙin sigari suma suna shafar iskar cikin gida. 

Kyakkyawan iska na cikin gida yana shafar hanyoyin aiki a cikin ginin gini da sabis, da kuma hanyoyin magance matsalolin da zasu yiwu. Za a iya magance matsalolin iska na cikin gida da sauri idan an sami sauƙin gano dalilinsu kuma ana iya yin gyara a cikin kasafin kuɗin birni. Magance matsalar na iya ɗaukar lokaci mai tsawo idan yana da wuya a gano dalilin, idan yana buƙatar bincike da yawa ko kuma ana buƙatar sabbin kuɗin saka hannun jari don gyara ta.

A cikin al'amuran iska na cikin gida, burin birni shine hangen nesa, wanda aka cimma ta hanyar, a tsakanin sauran abubuwa, matakan kulawa na yau da kullum da kulawa, ci gaba da lura da yanayin kaddarorin da kuma gudanar da bincike akai-akai.

Bayar da rahoton matsalar iska ta cikin gida

Abubuwan da ake zargin matsalar iska ta cikin gida na iya zuwa hankalin birni daga ma'aikatan birni ko wasu masu amfani da ginin. Idan kuna zargin matsalar iska ta cikin gida, bayar da rahoton abin lura ta hanyar cike fom ɗin rahoton iska na cikin gida. Ana tattauna sanarwar iska ta cikin gida a taron ƙungiyar ma'aikatan iska na cikin gida.