Gyara matsalolin iska na cikin gida

Dangane da sakamakon gwaje-gwajen iska na cikin gida, ana iya yin gyare-gyare da sauri domin a ci gaba da amfani da sararin samaniya. Ana iya yin gyare-gyaren da ake bukata ga dukan dukiya, wani ɓangare na shi ko tsarin fasaha kamar samun iska. Tsara manyan gyare-gyare, a gefe guda, yana buƙatar lokaci.

Hanyar farko ta gyara ita ce kawar da abin da ya haifar da lalacewa da gyara lalacewa, da kuma gyara ko maye gurbin kayan aiki mara kyau. Yawan gyare-gyare da matakan da ke inganta iskar cikin gida sun haɗa da:

  • daidaitawa kuma, idan ya cancanta, sabunta tsarin samun iska
  • gyaran danshi da lalacewar ƙwayoyin cuta
  • cire tushen fiber
  • inganta tsaftace kayan  
  • daidaita tsarin dumama
  • maye gurbin kayan saman
  • inganta yanayin iska.

Lokacin gyaran gyare-gyaren da danshi da ƙananan ƙwayoyin cuta suka lalace, ana bin littafin gyaran gyare-gyare na Ma'aikatar Muhalli.

Gyaran kadarorin

Matsalolin iska na cikin gida kadai ba sa haifar da buƙatar gyarawa, amma wurin farawa don gyare-gyaren shine, ban da tsufa na kadarorin, buƙatar adana kadarorin da ƙungiyar birni ta yanke shawara tare. Wani lokaci a cikin tsofaffin kaddarorin, matsalolin iska na cikin gida na iya haifar da dalilai waɗanda zasu buƙaci gyare-gyare mai yawa-matakin gyare-gyare don a gyara su sosai. 

Tsare-tsare da aiwatar da manyan gyare-gyare na iya ɗaukar lokaci mai tsawo, har ma da shekaru da yawa. Kafin fara gyare-gyare, ana iya ɗaukar matakai don inganta yanayi da amintaccen amfani a cikin kadarorin, kamar matsi ko matsi da wasu ɗakuna. Ana yin la'akari da buƙatar sarari na gaggawa a koyaushe bisa ga yanayin yanayi.

Tabbatar da kulawa da ingancin gyare-gyare

Ana iya tabbatar da nasarar gyaran gyare-gyare ta hanyar fasaha tare da taimakon mita masu ci gaba da kuma gwaje-gwajen ganowa da aka yi bayan an rufe gyare-gyare. Bugu da kari, ana iya tsara abubuwan da masu amfani suka samu ta yin amfani da binciken alamomin da aka gudanar akai-akai.

Duk da gyare-gyaren, duk da haka, yana yiwuwa wasu masu amfani za su sake fuskantar alamun iska na cikin gida, ko kuma masu amfani da suka fahimci matsalolin iska na cikin gida ba za su iya komawa cikin dukiya ba har abada.