Neman digiri na biyu

Yin rajista a matsayin ɗalibin digiri na biyu dole ne ya tuntuɓi mai ba da shawara kan nazarin kwalejin sana'a kafin ya cika fom ɗin rajista.

  • An cika fom ɗin rajista na lantarki da aka makala tare da mai ba da shawara na nazari na makarantar ku ta sana'a.

    1. Lokacin yin rajista, kuna buƙatar adireshin imel mai aiki, wanda shirin zai aiko muku da hanyar tabbatar da rajista. Idan baku ga hanyar haɗi a cikin imel ɗin ba, bincika babban fayil ɗin spam ɗinku da duk babban fayil ɗin saƙonni.
    2. Za a buɗe fom ɗin rajista ne kawai ga waɗanda suka yi rajista a cikin kaka 2023 a taron rajista. Za a rufe fam ɗin bayan taron rajista kuma za a buɗe idan ya cancanta ga waɗanda suka yi rajista daga baya a cikin shekarar makaranta.
    3. Tuntuɓi mai ba ku shawara na karatu a makarantar ku ta sana'a don tambayoyin da suka shafi rajista.
    4. Domin yin rijista a Wilma: Fom ɗin rajista don ɗaliban digiri biyu.
  • Haɗin kai tsakanin manyan makarantun Keski-Uusimaa da Keuda yana da yawa

    A matsayin dalibi na mataki na biyu, zaku iya zaɓar karatu daban-daban daga wata cibiyar ilimi ta mataki na biyu.

    A cikin karatun mataki na biyu, zaku iya kammala karatun hade daban-daban

    Zaɓuɓɓuka sun haɗa da, misali:

    • Digiri na asali na sana'a + digiri na digiri (= digiri biyu)
    • Digiri na farko na sana'a + karatun sakandare na gaba ɗaya (= karatun batutuwa)
    • TUVA + karatun sakandare na gaba ɗaya (= karatun batutuwa)

    Abubuwan da ake bukata don yin karatu a makarantar sakandare

    Sharadi na kammala digiri na biyu shi ne cewa matsakaicin darussan da suka kammala karatun firamare ya zama akalla 7,0. Matsakaicin iyaka na iya tashi sama da wannan idan an sami ƙarin masu neman karatun sakandare fiye da wuraren sakandare. Babu matsakaicin iyaka don nazarin batutuwa.

    Abu mafi mahimmanci shi ne cewa akwai isasshen kuzari don karatun sakandare don kammala karatun. Kammala karatun biyu yana buƙatar hali mai aiki da zaman kansa. Sau da yawa misali kammala babban ilimin lissafi yana buƙatar karatun maraice kuma, idan ya cancanta, karatun kan layi ana nazarin kansa.

    Abubuwan da ake bukata don samun takardar shaidar kammala sakandare shine cin jarabawar kammala karatun da ake buƙata da kuma kammala takardar shaidar kammala karatun sakandare ko sakandare. Yin karatu a cibiyoyin ilimi daban-daban guda biyu yana kawo iri-iri da haɓaka ga karatun ku. A ka'ida, ɗaliban Keuda suna karatu a rukuni ɗaya da ɗaliban sakandare. Karatun sakandare yana shirya don ƙarin karatu a jami'a.

    Kara karantawa game da karatun digiri biyu a Keuda da manyan makarantun yanki (pdf).

    Jeka gidan yanar gizon Keuda don karanta ƙarin game da karatun da aka haɗa.

  • Daliban digiri biyu suna samun kwamfuta daga makarantar koyon aikinsu. Daliban da ke karatun digiri na biyu a makarantar sakandare dole ne su sami na'ura mai kwakwalwa da kansu idan makarantar koyar da sana'a ba ta ba wa ɗalibin ba.

    Daliban digiri na biyu waɗanda ake buƙatar yin karatu ana ba su igiyoyin ƙwaƙwalwar USB guda biyu daga makarantar sakandare a farkon karatun su don buƙatun jarabawar farko.

    Kuna iya samun umarni don siyan kwamfuta akan gidan yanar gizon Abitti.

  • Yi rajista Manyan raye-rayen Sakandare na Kerava bisa ga umarnin da aka haɗe. 

    1. Yi rijista ta hanyar lantarki don babban kwas ɗin rawa ta amfani da fom ɗin da aka makala. 
    2. Fom din rajista yana buɗewa a tsakiyar Satumba kuma yana rufe a tsakiyar Disamba.  
    3. Domin yin rijista a Wilma: Fom ɗin rajista don manyan raye-raye. 
      Jos linkki ei toimi, palaa tälle sivulla ja päivitä sivu painamalla F5 näppäintä tai “refresh/päivitä sivu” -valintaa.  
    4. Idan kun karɓi saƙon kuskure daga mahaɗin da ke sama, rufe shafin da aka buɗe kuma sake danna hanyar haɗin. Wannan shine yadda kuke buɗe fom ɗin.