tayin koyarwa

A cikin wannan sashin, zaku iya samun ƙarin bayani game da nau'ikan kwasa-kwasan Jami'ar.

Zaɓin hanya

Kuna iya samun tayin kwas na bazara 2024 na kwaleji a cikin kasida ta Vapaa-aika Keravalla farawa daga shafi na 26.

Darussa a cikin batutuwa daban-daban sama da 600

Cibiyar tana shirya darussa sama da 600 kan batutuwa daban-daban a kowace shekara. Jami'ar tana ba da darussan harshe a cikin harsuna sama da goma, waɗanda yawancinsu suna da kwasa-kwasan matakan fasaha daban-daban.

Ana iya haɓaka ƙwarewar hannu a, misali, ɗinki, aikin zare da aikin itace da ƙarfe. Kuna iya sanin sabbin al'adun abinci a gida. Kiɗa, zane-zane na gani da sauran nau'ikan fasaha suna ba ku dama don yin abin naku da himma.

A cikin darussan motsa jiki, motsa jiki, kula da jiki, motsa jiki mai kyau da raye-raye sune zaɓuɓɓuka don ingantawa ko kiyaye lafiyar ku. Abubuwan da ke cikin darasi akan al'umma da muhalli, a gefe guda, suna haifar da batutuwan yau da kullun da haɓaka fahimtar duniya.

Kuna iya samun ƙarin bayani game da darussan kiredit akan shafin darussan Kiredit.

Barka da zuwa don sanin kanku da kwas ɗin Jami'ar da bayar da horo

  • Kerava Opisto yana ba da koyarwa a cikin zane-zane na gani bisa ga tsarin gaba ɗaya na ilimin fasaha na manya.

    Karatun yana da lissafin awoyi 500 na koyarwa. Nazarin gama gari shine sa'o'in koyarwa 300 da jigo na sa'o'in karatu 200. Kuna iya kammala karatun ku a cikin shekaru hudu.

    Duk wanda ke da sha'awar haɓaka fasahar fasahar gani na iya neman karatun. Ana zaɓar ɗalibai daga duk masu nema bisa ga samfuran aiki da hira. Samfuran aikin da za a gabatar na zaɓi ne kuma ana fatan za a sami 3-5 daga cikinsu. Idan aikin yana da wahalar sufuri, hoton aikin kuma ya isa.

    Zaɓin yana la'akari da sha'awar mutum gabaɗaya game da zane-zane na gani, haɓaka ƙwarewarsu da furuci, da jajircewarsu na kammala karatun fasaha.

    Bude shirin koyarwa na 2023 don ilimin fasaha na asali ga manya (pdf). 

    Lissafi

  • Kwalejin tana da damar yin karatu a matsayin ilimi mai yawa bisa ga buƙatun karatu na Jami'ar Turku. Koyarwar nau'i-nau'i da yawa sun haɗa da tarurrukan ƙungiyar masu koyarwa a makarantar sakandare ta Kerava ko kan layi lokacin da aka katse koyarwar fuska da fuska, laccoci na kan layi, ayyukan kan layi da jarrabawar kan layi. Kuna iya fara karatun ku ba tare da la'akari da ilimin ku na asali ba.

    Jeka shafin rajista na Kerava Opisto don ƙarin bayani.

  • Tare da darussan harshe, za ku iya fara nazarin sabon harshe ko inganta da kuma kula da ƙwarewar yaren da kuka riga kuka samu, ko dai a fuska da fuska ko koyan nesa. Babban abin da ake mayar da hankali a kan kwasa-kwasan shine koyar da dabarun yaren baka da ilimin al'adu. Ana nuna matakin fasaha a ƙarshen kwas kwas. Manufar matakan fasaha shine don sauƙaƙa samun hanyar da ta dace.

    Da kansu daliban suna samun littattafan karatu da ake amfani da su a cikin darussan. Littafin baya buƙatar shigar da shi a karon farko. Zaɓin matakin da ya dace na shakka za a iya sauƙaƙe idan kun saba da littattafan karatu a gaba.

    Kafe na harshe buɗaɗɗen taron tattaunawa ne na al'adu daban-daban inda zaku iya yin magana cikin yaruka daban-daban a cikin kamfani mai kyau. Harshen cafe ya dace da masu farawa, waɗanda suka daɗe suna sha'awar harsunan waje, da kuma masu magana da asali. Tarukan kyauta ne kuma sun haɗa da kofi ko shayi. Babu buƙatar riga-kafi don yin rajista don cafe harshe.

    Jeka shafin rajista na Kerava Opisto don ƙarin bayani.

    Matakan gwaninta

    Ana nuna matakin fasaha a ƙarshen kwas ɗin kwas ɗin harshe, misali matakin A1 da matakin A2. Manufar matakan fasaha shine don sauƙaƙa samun hanyar da ta dace.

    Duk darussan farko suna farawa a matakin fasaha A0, wanda ke nufin ba a buƙatar karatun baya. Ana buƙatar shekaru da yawa na karatu don ƙaura daga matakin fasaha zuwa wani. Misali, yana ɗaukar shekaru 4-6 don isa matakin farko a kwaleji, ya danganta da adadin sa'o'in kwasa-kwasan. Don cimma sakamako mafi kyau na koyo, ya kamata ku yi karatu a gida.

    Kwasa-kwasan matakin matsakaici sun dace a matsayin ƙarin darussa masu zurfi don samun ƙwarewar harshe da ake buƙata a rayuwar aiki. Sun dace a matsayin ci gaba na tsarin karatun firamare ko gajeriyar manhaja ta sakandare.

    Manyan kwasa-kwasan sun zurfafa zurfin ƙwarewar harshe masu kyau. A matakin fasaha na C, ƙwarewar harshe suna da matsayi mai girma kuma suna kusanci basirar mai magana.

    Matsakaicin ƙwarewar harshe A1-C

    Matsayin asali

    Matakin Elementary A1 – Kwarewar tushen harshe

    Fahimta kuma yana amfani da sanannun maganganun yau da kullun da maganganu na asali waɗanda ke da nufin biyan buƙatu masu sauƙi, dalla-dalla.

    Mai ikon gabatar da kansa da gabatar da wasu.

    Iya amsa tambayoyi game da kansu da yin irin wannan tambayoyi na wasu, kamar inda suke zaune, wanda suka sani da abin da suke da su.

    Zai iya yin taɗi mai sauƙi idan ɗayan yana magana a hankali kuma a sarari kuma yana shirye ya taimaka.

    A2 Matakan tsira - hulɗar zamantakewa

    Yana fahimtar jimloli da maganganun da ake amfani da su akai-akai masu alaƙa da buƙatun yau da kullun: mafi mahimman bayanai game da kai da dangi, siyayya, bayanan gida da aiki.

    Mai ikon sadarwa a cikin ayyuka masu sauƙi da na yau da kullun waɗanda ke buƙatar sauƙin musayar bayanai game da saba, al'amuran yau da kullun.

    Iya kawai bayyana nasa asalin, muhallin da ke kusa da bukatun gaggawa.

    Tsakanin zango

    Matsayin Ƙofar B1 - Tsira lokacin tafiya

    Fahimtar mahimman mahimman bayanai na saƙonnin bayyanannu a cikin harshe gama gari, waɗanda galibi ke faruwa, alal misali, a wurin aiki, makaranta da lokacin kyauta. Yana jure yawancin yanayi yayin tafiya a cikin yankunan yaren da ake nufi.

    Mai ikon samar da sassauƙa, rubutu mai daidaituwa akan batutuwan da aka sani ko masu son kai.

    Mai ikon bayyana gogewa da abubuwan da suka faru, mafarkai, buri da burinsu. Mai ikon ba da hujja da taƙaitaccen bayanin ra'ayi da tsare-tsare.

    Matsayin Ƙwarewar B2 - Ƙwarewar harshe don rayuwar aiki

    Ya fahimci manyan ra'ayoyin rubuce-rubuce masu yawa waɗanda ke magana da kankare da batutuwa masu ma'ana, gami da mu'amala da wani filin na musamman.

    Sadarwa tana da santsi kuma ba ta daɗe ba ta yadda za ta iya yin mu'amala akai-akai tare da ƴan ƙasar ba tare da buƙatar wani ƙoƙari daga kowane bangare ba.

    Mai ikon samar da bayyananniyar rubutu dalla-dalla akan batutuwa daban-daban.

    Zai iya gabatar da ra'ayinsa game da batun yanzu kuma ya bayyana fa'idodi da rashin amfani na zaɓuɓɓuka daban-daban.

    Matsayi mafi girma

    Matsayin Ƙwarewar C - Maganar harshe iri-iri

    Yana fahimtar nau'ikan rubutu daban-daban masu buƙata da dogayen rubutu kuma yana gane ma'anoni ɓoye.

    Mai ikon bayyana tunaninsa sosai kuma ba tare da wata matsala ba wajen gano maganganu.

    Yana amfani da harshe cikin sassauƙa da inganci a cikin zamantakewa, karatu da kuma yanayin sana'a.

    Mai ikon samar da fayyace, ingantaccen tsari da cikakken rubutu akan batutuwa masu rikitarwa. Zai iya tsara rubutun da haɓaka haɗin kai, misali ta amfani da haɗin gwiwa.

  • Koyarwar fasahar hannu tana kiyayewa da sabunta al'adu, haɓaka ci gaba mai ɗorewa kuma tana ba da sabbin sabbin dabarun aikin hannu. Darussan suna ba da damar yin aiki tare da koyo cikin rukuni.

    Tsawon kwas ɗin ya bambanta daga ƴan sa'o'i kaɗan zuwa kwasa-kwasan da za su dore gaba ɗaya semester. Azuzuwan suna da injuna da kayan aiki masu mahimmanci, kuma yawancin kwasa-kwasan suna da kayan aikin. Ana siyan kayan galibi azaman umarni na haɗin gwiwa. Kwasa-kwasan aikin katako da aikin ƙarfe suna ba da damar sarrafa kayan aiki masu wuyar gaske.

    Idan ba kwa buƙatar yin aikin hannu don buƙatun ku, kuna iya shiga cikin yin na son rai. Kayayyakin da aka ba kwalejin an yi su ne da kayayyakin da ake bukata don bayar da gudummawa ga ayyukan agaji a gidajen hidima na birnin, ga tsoffin sojoji, kauyen matasa da sauran wurare.

    Jeka shafin rajista na Kerava Opisto don ƙarin bayani.

    Darussan tashar saƙa

    A wurin sakar, ana koyan dabarun saƙa na asali da na ci gaba musamman akan masaƙa. An yi niyya da darussan duka don sababbin abubuwan sha'awa da kuma waɗanda suka riga sun san yadda ake saƙa masana'anta. A cikin hanya, zaku iya saƙa daga abubuwa daban-daban, misali kafet, yadudduka, yadudduka da barguna.

    Kuna iya yin rajista don kwas ɗin akan kuɗin yau da kullun (farashin Yuro 6 / rana). Bugu da ƙari, ana cajin kuɗi don kayan da aka yi amfani da su.

    Ƙarin bayani da rajista:

  • Kwalejin tana shirya darussan wasanni da raye-raye daga ko'ina cikin duniya, don mutane masu iyawa. A cikin darussan, zaku iya inganta lafiyar ku, jefa kanku cikin vortex na rawa ko shakatawa tare da yoga. Ana aiwatar da darussan a matsayin koyarwar fuska da fuska a sassa daban-daban na Kerava da kuma koyarwar nesa ta Intanet.

    Zaɓi kwas bisa ga burin ku, dacewa da matakin fasaha. Ana nuna matakin a cikin bayanin kwas da/ko dangane da sunan kwas. Idan matakin ba a yi alama ba, hanya ta dace da kowa.

    • Mataki na 1 / Masu farawa: Ya dace da waɗanda suka yi ɗan motsa jiki/mafari.
    • Mataki na 2 / Mafari zuwa Na gaba: Ya dace da waɗanda ke da matsakaicin motsa jiki na asali/waɗanda suka ji daɗin wasan zuwa wani matsayi.
    • Level 3 / Advanced: Ya dace da waɗanda ke da kyakkyawan yanayin asali / waɗanda suka daɗe suna yin wasanni.

    Tare da darussan motsa jiki, zaku iya inganta lafiyar ku ta hanyoyi daban-daban, ƙarƙashin yanayin matakin farawa. tayin ya haɗa da misali. dakin motsa jiki, toning, dakin motsa jiki na wuyan baya, kettlebell, da damben motsa jiki. Ana ba da ma'auni ga rushewar yau da kullun ta hanyar, misali, yoga, pilates, kulawar jiki ko asahi.

    Tare da darussan raye-raye, zaku iya jin daɗin haɗaɗɗun tasirin kiɗa da motsi. tayin ya haɗa da misali. rawar motsa jiki, rawan gabas, twerk, rawan burlesque, sambic da salsa. Hakanan zaka iya jefa kanka cikin vortex na rawa tare da shahararrun darussan rawa ma'aurata.

    A cikin kwasa-kwasan wasan circus na iyali na kwaleji, muna motsawa da rera waƙa, yin daidaitawa da yin dabarun motsa jiki na haɗin gwiwa. Darussan suna ba da lokacin rabawa ga yara da manya.

    An shirya darussan circus na yara da matasa don masu shekaru 5-15, daga masu farawa zuwa masu ci gaba. A cikin darussa, misali. acrobatics, juggling, handtands da daidaitawa.

    Jeka shafin rajista na Kerava Opisto don ƙarin bayani.

  • A fannin fasaha, ana ba da darussa a cikin kiɗa, zane-zane na gani, zane-zane, da adabi da al'adu. A cikin kiɗa za ku iya yin nazarin waƙoƙin waƙoƙi da solo, kayan aiki da kiɗan kiɗa, a cikin zane-zane, zane-zane, hoto, zane-zane, zane-zane, zane-zane, zane-zane da wallafe-wallafe daban-daban na zane-zane, rubutu da karatu.

    Ƙarin bayani da rajista

  • Bisa bukata, kwalejin tana gudanar da horar da ma'aikata a cikin gida a cikin birni da kuma horar da ake sayar wa kungiyoyi da kamfanoni na waje.

    Yhteydenot

  • Manufar kwasa-kwasan IT na kwalejin ita ce haɓaka ƙwarewar dijital waɗanda ke sauƙaƙe rayuwar yau da kullun. Kyautar ta ƙunshi darussan matakin asali. Darussan suna koya muku yadda ake amfani da ayyukan wayoyi daban-daban da ƙarfafa ƙwarewar dijital akan kwamfuta.

    Jeka shafin rajista na Kerava Opisto don ƙarin bayani.

     

  • Kwalejin tana shirya darussa daban-daban na ɗan adam da zamantakewa da kuma darussa a wasu fannonin fannoni daban-daban, na gida da kuma nesa. Akwai darussa da laccoci na kan layi da suka shafi al'umma, tarihi, tattalin arziki da muhalli, da dai sauransu.

    Daidaitaccen daidaituwar jiki da tunani yana haɓaka ta darussan jin daɗin da Jami'ar ta shirya, waɗanda ke mai da hankali kan misali. don shakatawa, tunani da sarrafa damuwa.

    Ƙarin bayani da rajista