Garin Kerava da Sinebrychoff suna tallafawa yara da matasa daga Kerava tare da tallafin karatu na sha'awa

Ya kamata kowa ya sami damar yin aiki. Kerava ya daɗe yana aiki tare da kamfanoni, ta yadda yawancin yara da matasa za su iya jin daɗin wasanni, ba tare da la'akari da kuɗin shiga na iyali ba.

Tallafin sha'awa da aka rarraba wa yara da matasa daga Kerava an yi shi ne don ayyukan sha'awa masu kulawa, misali a cikin kulob na wasanni, ƙungiya, kwalejin jama'a ko makarantar fasaha. Kamar yadda muka sani, irin wannan samfurin haɗin gwiwar tare da birnin da kamfanin ba a yi amfani da su a wasu wurare a Finland ba.

- Akwai bambance-bambance a cikin sha'awar sha'awa bisa ga matakin samun kudin shiga na iyali, kuma yara masu karamin karfi suna yin sha'awar sau da yawa fiye da sauran. Musamman a cikin waɗannan lokutan rashin tabbas na tattalin arziki, iyalai da yawa sun yi tunanin inda za su rage kashe kuɗi. Yana da mahimmanci a gare mu cewa za mu iya tallafa wa iyalai a fagen sha'awa. Ta hanyar samar da abubuwan sha'awa, muna kuma son ɗaukar ƙalubalen rashin motsi tare da samun ƙarin motsi a Kerava, in ji darektan sabis na matasa. Jari Päkkilä Daga birnin Kerava.

- Muna son kowane matashi ya sami damar neman abin kansa kuma ya bunkasa kansa a cikin sha'awa mai ma'ana. Kwarewar nasara tana ba da kwarin gwiwa, kuma za ku iya samun sabbin abokai ta hanyar sha'awa, in ji darektan tallace-tallace da ke da alhakin haɗin gwiwa. Joonas Säkkinen Daga Sinebrychoff.

Sinebrychoff ne ke da alhakin biyan guraben karo karatu na lokacin bazara, kuma birnin Kerava ya biya guraben karo karatu na faɗuwar rana. Ana ba da tallafin karatu kowace shekara don jimlar kusan Yuro 60.

Aikace-aikace na gaba zai fara a watan Disamba

Lokacin aikace-aikacen don tallafin karatu na sha'awa na 2024 shine Disamba 4.12.2023, 7.1.2024-Janairu 7, 17. Matashi daga Kerava mai shekaru tsakanin 1.1.2007 zuwa 31.12.2017 wanda aka haifa tsakanin Janairu XNUMX, XNUMX da Disamba XNUMX, XNUMX na iya neman tallafin karatu na sha'awa. Sharuɗɗan zaɓi sun haɗa da yanayin kuɗi, lafiya da yanayin zamantakewa na yaro da iyali.

Ana amfani da karatun ne da farko don amfani da fom na lantarki. Je zuwa aikace-aikacen lantarki. Za a aiwatar da aikace-aikacen a cikin Janairu 2024.

Ayyukan birnin Kerava suna jagorancin dabi'un mu, wanda shine ɗan adam, haɗawa, da ƙarfin hali. Muna ɗaukar ruhun al'umma da tallafawa mahimmancin gida da mahimmanci.

Lissafi

  • Karin bayani: kerava.fi/avustukte
  • Birnin Kerava: vs. Sakataren Matasa Tanja Oguntuase, tanja.oguntuase@kerava.fi, 040 318 3416
  • Sinebrychoff: manajan sadarwa Timo Mikkola, timo.mikkola@sff.fi