An kammala sakamakon ma'aunin radon na kadarorin birni: ana yin gyaran radon a cikin kadara ɗaya.

Duk kadarorin mallakar birnin Kerava sun sami ma'aunin radon da aka yi a cikin bazara ta amfani da tulun ma'aunin radon, wanda Cibiyar Kariya ta Radiation (STUK) ta tantance sakamakon.

Dukkan kaddarorin mallakar birnin Kerava sun sami ma'aunin radon da aka yi a cikin bazara ta amfani da tulun ma'aunin radon, wanda Cibiyar Kariya ta Radiation (STUK) ta tantance sakamakon. Dangane da sakamakon, akwai buƙatar aiwatar da gyaran radon a cikin dukiya ɗaya mai zaman kansa. Dangane da sakamakon, babu buƙatar ƙarin matakan a cikin sauran kadarorin birni. An yi aunawa a wurare 70, inda aka sami jimillar maki 389, watau tulun aunawa.

A cikin ma'aunin ma'auni ɗaya na dukiya a cikin amfani mai zaman kansa, ƙimar ma'aunin ma'aunin radon na shekara-shekara na 300 Bq/m3 ya wuce. A lokacin bazara na 2019, shafin zai fuskanci gyaran radon kuma za a sake auna matakin maida hankali bisa ga umarnin Hukumar Kare Radiation a cikin bazara.

Dangane da gine-ginen jama'a, abubuwan radon sun kasance ƙasa da ƙimar ƙima a cikin duk ma'aunin ma'auni, sai dai ma'aunin ma'auni ɗaya. A wannan ma'aunin ma'auni, an wuce ƙimar ƙima, amma Cibiyar Kariya ta Radiation ba ta tsara ƙarin matakan don sararin samaniya ba, saboda ba wurin zama ba ne don haka babu buƙatar iyakance radon.

Tare da gyare-gyare ga Dokar Radiation, wanda aka sake dubawa a ƙarshen 2018, Kerava yana ɗaya daga cikin gundumomi inda ma'aunin radon a wuraren aiki ya zama dole. A nan gaba, za a gudanar da ma'aunin radon a cikin sabbin kadarori bayan ƙaddamarwa ko a cikin tsofaffin kadarorin bayan manyan gyare-gyare, bisa ga umarnin Hukumar Kare Radiation, tsakanin farkon Satumba da ƙarshen Mayu.