Ana fara ma'aunin Radon a cikin sabbin gine-ginen birnin da aka gyara

Birnin zai ci gaba da auna radon da aka fara a cikin 2019 bisa ga sabuwar dokar radiation a cikin sabbin kaddarorin mallakar birni da aka gyara waɗanda aka yi amfani da su a bara kuma suna da wuraren aiki na dindindin.

Birnin zai ci gaba da auna radon da aka fara a cikin 2019 bisa ga sabuwar dokar radiation a cikin sabbin kaddarorin mallakar birni da aka gyara waɗanda aka yi amfani da su a bara kuma suna da wuraren aiki na dindindin. Ma'auni bisa ga umarnin Hukumar Kare Radiation ta Sweden za ta fara a watan Janairu-Fabrairu kuma za a kammala duk ma'auni a ƙarshen Mayu. Ayyuka a cikin wuraren da ake yin ma'aunin radon suna ci gaba kamar yadda aka saba.

Ana yin ma'aunin radon tare da taimakon tulun ma'aunin baƙar fata masu kama da hockey pucks, waɗanda aka sanya a cikin kadarorin don auna a cikin adadin da ake buƙata gwargwadon girmansa. Ma'auni a cikin dukiya ɗaya yana ɗaukar akalla watanni biyu, amma farkon lokacin awo ya bambanta tsakanin kaddarorin daban-daban. A ƙarshen lokacin aunawa, duk kwalban aunawa a cikin kadarorin ana isar da su zuwa Cibiyar Kariya ta Radiation don bincike. Za a sanar da sakamakon binciken radon a cikin bazara bayan an kammala sakamakon.

Tare da gyare-gyare ga aikin radiation da aka sabunta a ƙarshen 2018, Kerava yana ɗaya daga cikin gundumomi inda ma'aunin radon a wuraren aiki ya zama tilas. A sakamakon haka, birnin ya auna yawan radon na duk kadarorin da ya mallaka a cikin 2019. Nan gaba, za a yi ma'aunin radon a cikin sababbin kadarori bayan ƙaddamar da kuma a cikin tsofaffin kadarorin bayan manyan gyare-gyare, bisa ga umarnin Hukumar Kare Radiation. , tsakanin farkon Satumba da karshen Mayu.