Siffofin tallafi don ɗaukar sabon ma'aikaci

A matsayinka na mai aiki, kana da damar samun tallafi don ɗaukar sabon ma'aikaci. Siffofin tallafin da ma'aikata ke bayarwa sune tallafin albashi, ƙarin gundumomi don aikin yi da Baucan Aikin bazara.

Aiki tare da tallafin albashi

Tallafin albashi shine tallafin kuɗi da ake bayarwa ga ma'aikaci don kuɗin ladan mai neman aiki mara aikin yi. Mai aiki zai iya neman tallafin albashi ko dai daga ofishin TE ko kuma daga jarrabawar aikin yi na birni, dangane da wanda abokin aikin da za a ɗauka yake. Ofishin TE ko gwajin birni yana biyan tallafin albashi kai tsaye ga ma'aikaci kuma ma'aikaci yana karɓar albashi na yau da kullun don aikinsa. Kuna iya samun ƙarin bayani game da gwajin aikin birni akan gidan yanar gizon mu: Gwajin aikin na birni.

Sharuɗɗa don karɓar tallafin albashi:

  • Dangantakar aikin da za a shiga ita ce buɗe ko ƙayyadadden lokaci.
  • Aikin na iya zama cikakken lokaci ko na ɗan lokaci, amma ba zai iya zama kwangilar sa'o'i ba.
  • Ana biyan aikin bisa ga yarjejeniyar gama gari.
  • Dangantakar aikin ba zata iya farawa ba har sai an yanke shawarar ba da tallafin albashi.

Ma'aikacin da ya ɗauki ma'aikaci mara aikin yi zai iya samun tallafin kuɗi ta hanyar tallafin albashi na kashi 50 na kuɗin albashi. A ragi mai sauƙi, za ku iya samun tallafin kashi 70 na aikin ma'aikata. A wasu yanayi, wata ƙungiya, gidauniya ko al'ummar addini masu rijista na iya samun tallafin albashi na kashi 100 na kuɗin hayar.

Nemi tallafin albashi ta hanyar lantarki a cikin sabis na TE 'Oma asiointi sabis. Idan nema ta hanyar lantarki ba zai yiwu ba, kuna iya ƙaddamar da aikace-aikacen ta imel. Je zuwa sabis na ciniki na.

Izinin karamar hukuma don aikin yi

Birnin Kerava na iya ba da tallafin kuɗi ga kamfani, ƙungiya ko gidauniyar da ta ɗauki ma'aikaci mara aikin yi daga Kerava wanda ba shi da aikin yi tsawon watanni shida ko kuma yana cikin mawuyacin hali na kasuwar aiki. Ba a buƙatar lokacin rashin aikin yi idan wanda za a ɗauka matashi ne daga Kerava mai shekaru 29 wanda ya kammala karatunsa.

Ana iya ba da ƙarin ƙarar gunduma bisa ga hankali na tsawon watanni 6-12. Za a iya amfani da kari na gunduma ne kawai don biyan kuɗin albashin ma'aikaci da kuma kuɗaɗen ma'aikata na doka.

Sharadi don karɓar tallafi shine tsawon lokacin aikin da za a kammala shine aƙalla watanni 6 kuma lokacin aiki shine aƙalla kashi 60 na cikakken lokacin aiki da aka lura a fagen. Idan ma'aikaci ya sami tallafin albashi don aikin wanda ba shi da aikin yi, tsawon lokacin aikin dole ne ya kasance aƙalla watanni 8.

Kuna iya nemo fom ɗin neman izinin izinin birni don aiki a cikin sashin kan layi na Shago: Kasuwancin lantarki na aiki da kasuwanci.

Baucan aikin bazara yana tallafawa aikin samari

Garin yana tallafawa aikin samari daga Kerava tare da takaddun aikin bazara. Baucan aikin bazara wani tallafi ne da ake biya wa kamfani don hayar matashi daga Kerava tsakanin shekaru 16 zuwa 29. Idan kuna tunanin hayar matashi daga Kerava don aikin bazara, ya kamata ku gano yuwuwar takardar aikin bazara tare da mai neman aikin. Ƙarin bayani game da sharuɗɗa da sharuɗɗa na baucan aikin bazara da yadda ake nema: Don kasa da 30s.