Kamfanoni da Haɗin gwiwar Yanayi

Kamfanoni suna taka muhimmiyar rawa wajen yaƙar tasirin sauyin yanayi, a Kerava da sauran wurare a Finland. Garuruwa suna tallafawa kamfanoni a yankinsu ta hanyoyi daban-daban. Baya ga shawara da haɗin kai, birnin Kerava yana ba wa kamfani ɗaya alhakin lambar yabo ta muhalli kowace shekara.

Ko a Kerava, aikin sauyin yanayi ba a haɗa shi da iyakokin birni ba, amma ana yin haɗin gwiwa tare da gundumomi makwabta. Kerava ya haɓaka samfuran haɗin gwiwar yanayi tare da Järvenpää da Vantaa a cikin aikin da ya riga ya ƙare. Kara karantawa game da aikin akan gidan yanar gizon birnin Vantaa: Haɗin gwiwar yanayi tsakanin masana'antu da gundumar (vantaa.fi).

Gano hayaki da tanadi na kasuwancin ku

Kamfanin na iya samun dalilai da yawa don fara aikin sauyin yanayi, kamar buƙatun abokin ciniki, tanadin farashi, gano ƙalubalen sarkar samar da kayayyaki, ƙananan kasuwancin carbon a matsayin fa'ida mai fa'ida, jawo ƙwararrun ma'aikata ko shirya don canje-canje a cikin doka.

Akwai shawarwari, horo, umarni da ƙididdiga don tantance fitar da iskar carbon dioxide. Dubi misalan ƙididdigar sawun carbon akan gidan yanar gizon Cibiyar Muhalli ta Finnish: Ske.fi

Dokar rage fitar da hayaki

Gano wuraren ajiyar kuɗi a cikin amfani da makamashin ku hanya ce mai kyau don farawa. Mataki na gaba shine amfani da haɓaka amfani da makamashi daga tushen makamashi mai sabuntawa gwargwadon yiwuwa. Kasuwancin ku na iya samar da zafi mai sharar gida wanda watakila wani zai iya amfani da shi. Ana iya samun ƙarin bayani kan ingantaccen makamashi da albarkatu da kuma samar da kuɗi, alal misali, akan gidan yanar gizon Motiva: Motiva.fi

Manufar ita ce ayyukan kasuwanci da ke da alhakin

A cikin kamfanoni, yana da daraja ƙulla aikin sauyin yanayi zuwa babban aikin alhakin, wanda ke kimanta yanayin muhalli, tattalin arziki da zamantakewa na ayyukan kasuwanci. Ana iya samun ƙarin bayani game da Manufofin Ci gaba mai dorewa a shafuka masu zuwa na Ƙungiyar Majalisar Dinkin Duniya: YK-liitto.fi

Za a iya haɓaka alhakin muhalli bisa tsari tare da taimakon tsarin daban-daban da ke nufin kamfanoni. ISO 14001 watakila shine sanannen ma'aunin kula da muhalli, wanda ke yin la'akari da lamuran muhalli na kamfanoni masu girma dabam. Gabatar da ma'aunin ISO 14001 akan gidan yanar gizon Ƙungiyar Ma'auni ta Finnish.

Faɗa game da sadaukarwa da sakamako

Lokacin da makasudin ya bayyana, yana da kyau a gaya wa wasu game da shi a yanzu a wannan matakin kuma ku himmatu ga, alal misali, jajircewar yanayi na Ƙungiyar Kasuwanci ta Tsakiya. Cibiyar Kasuwanci ta Tsakiya kuma tana shirya horo don shirya lissafin hayaki. Kuna iya samun sadaukarwar yanayi akan gidan yanar gizon Cibiyar Kasuwanci ta Tsakiya: Kauppakamari.fi

Domin aikin ya kasance mai ban sha'awa sosai, yana da kyau a yi la'akari da yadda za a bunkasa aikin da kuma wace jiki na waje zai kimanta aikin sauyin yanayi, alal misali a matsayin wani ɓangare na sauran binciken kamfanoni.

Har ila yau, muna farin cikin jin labarin mafita mai kyau a cikin birnin Kerava, kuma tare da izinin ku za mu raba bayanin. Har ila yau, birnin yana farin cikin yin aiki a matsayin dandamali don gwaje-gwaje masu ƙarfin hali.

Kyautar muhalli ga kamfani mai alhakin kowace shekara

Birnin Kerava a kowace shekara yana ba da lambar yabo ta muhalli ga kamfani ko al'umma daga Kerava wanda ke ci gaba da haɓaka ayyukansa tare da la'akari da muhalli a matsayin misali. An ba da lambar yabo ta muhalli a karon farko a cikin 2002. Tare da lambar yabo, birnin yana son inganta al'amuran muhalli da ka'idar ci gaba mai dorewa da karfafa kamfanoni da al'ummomi don yin la'akari da matsalolin muhalli a cikin ayyukansu.

A wajen liyafar ranar samun 'yancin kai na birnin, za a ba wa wanda ya samu lambar yabo da wani aikin fasaha na bakin karfe mai suna "The Place of Growth", wanda ke nuna ci gaba mai dorewa tare da la'akari da muhalli. Ilpo Penttinen, ɗan kasuwa daga Kerava, daga Helmi Ky, Pohjolan ne ya tsara shi kuma ya ƙera shi.

Majalisar birnin Kerava ta yanke shawarar bayar da lambar yabo ta muhalli. Ƙididdigar lambar yabo ce ta kimanta kamfanonin, wanda ya haɗa da darektan kasuwanci Ippa Hertzberg da manajan kare muhalli Tapio Reijonen daga Cibiyar Muhalli ta Uusimaa ta Tsakiya.

Idan kamfanin ku yana da sha'awar kyautar muhalli da kuma alaƙar kimanta ayyukan kamfanin, tuntuɓi sabis na kasuwanci na Kerava.

Kamfanonin da suka ci lambar yabo

Abinci & Abinci na Virna 2022
Airam Electric Oy Ab. tarihin farashi a 2021
2020 Jalotus ry
Cibiyar Siyayya ta 2019 Karuselli
2018 Helsingin Kalatalo Oy
2017 Uusimaa Oyutlevy Oy
2016 Savion Kirjapaino Oy
2015 Beta Neon Ltd
2014 HUB Logistics Finland Oy
2013 Gudanar da sharar gida Jorma Eskolin Oy
2012 Ab Chipsters Food Oy
2011 Tuko Logistics Oy
2010 Europress Group Ltd
2009 Snellman Kokkikartano Oy
2008 Lassila & Tikanoja Oyj
2007 Anttila Kerava kantin sayar da kayayyaki
2006 Autotalo Laakkonen Oy
2005 Oy Metos Ab
2004 Oy Sinebrychoff Ab
2003 Wurin wanki na Asibitin Uusimaa
2002 Oy Kinnarps Ab