Taskar labarai

A wannan shafin za ku iya samun duk labaran da birnin Kerava ya buga.

Share iyakoki Shafin zai sake lodawa ba tare da wani hani ba.

Kalmar bincike "" an sami sakamako 65

Shiga kulob na wasan kwaikwayo

An fara ƙungiyar wasan kwaikwayo a ɗakin karatu na Kerava, wanda ke buɗewa ga kowa da kowa kuma kyauta, kuma ba kwa buƙatar yin rajista a gaba.

Darussan labarin jakadan Kerava 100 a ɗakin karatu

Jakadiyar mu ta Kerava 100 Paula Kuntsi-Rouska za ta fara jerin darussan labari ga yara a ranar 5.3.2024 ga Maris, XNUMX. Ana shirya darussan ba da labari sau ɗaya a wata daga Maris zuwa Yuni.

Birnin yana gayyatar abokan hulɗa don cika burin shirin na yara da matasa

A ƙarshen 2023, ɗakin karatu na birni na Kerava ya bincika burin yara da matasa don shirin bikin tunawa da 2024, kuma yanzu muna neman abokan haɗin gwiwa don taimaka wa waɗannan mafarkai su zama gaskiya!

Laraba 28.2. mu yi bikin Kalevala Day - Ku zo ɗakin karatu don raye-raye da bikin waƙa!

Mawakan raye-raye na Kerava da ɗakin karatu na birni sun shirya wani biki mai cike da murna da farin ciki a zauren Pentinkulma a ranar Kalevala daga 15:20 zuwa 100:45. Kerava XNUMX - bikin rawa da waƙa shine girmamawa ga birni mai shekaru ɗari, bikin XNUMXth na masu rawa na Kerava, ranar Kalevala da shekara ta tsalle.

Laccar ranar tunawa da jerin tattaunawa sun yi alkawarin mutane masu ban sha'awa da labarai daga tarihin Kerava

Kwalejin Kerava, sabis na kayan tarihi da ɗakin karatu na birni da kuma al'ummar Kerava za su shirya jerin laccoci da tattaunawa don cika shekaru 100, inda za a sake nazarin tarihin Kerava ta hanyar mutane masu ban sha'awa da labarunsu.

Kerava yana da yalwa da zai yi ga yara da matasa a lokacin hutun hunturu

A lokacin hutun hunturu na Fabrairu 19-25.2.2024, XNUMX, Kerava zai shirya abubuwa da yawa da suka shafi iyalai da yara. Wani ɓangare na shirin kyauta ne, har ma da abubuwan da aka biya suna da araha. Wani ɓangare na shirin an riga an yi rajista.

Ranar kyauta a ɗakin karatu

Dakunan karatu na Kirkes ba sa cajin makudan kudade don dawowa, littattafan da ba a gama ba, fayafai, fina-finai da sauran kayan ɗakin karatu a Ranar Lamuni, Alhamis 8.2 ga Fabrairu.

Aron lamuni ɗari daga ɗakin karatu

Don girmama Kerava na cika shekaru 100, ɗakin karatu na Kerava ya ƙalubalanci abokan cinikinsa don karɓar lamuni aƙalla ɗari daga ɗakin karatu na birni a cikin shekara.

Canje-canje a cikin kayan e-mail na ɗakin karatu

Zaɓin abubuwan e-kayan a cikin ɗakunan karatu na Kirkes zai canza a farkon 2024.

Lokacin buɗewa na sabis na birni na Kerava a lokacin Kirsimeti

Mun tattara lokutan buɗewar Kirsimeti na sabis na birni na Kerava a cikin labarai iri ɗaya.

An soke shawarar doka ta kyauta a ranar 14.12.

Alhamis 14.12. Abin takaici an soke shawarar doka ta kyauta a cikin ɗakin karatu saboda rashin lafiya.

Daraktar hidimar laburare ta Kerava, Maria Bang, ta sami gayyata zuwa ga bikin Linna

Maria Bang, darektar hidimar laburare a birnin Kerava, ta yi bikin ranar 'yancin kai a wurin bikin Linna. Bang ya yi aiki a matsayinsa na yanzu a Kerava na tsawon shekaru uku, inda yake da alhakin ayyukan ɗakin karatu na birnin da ci gaban su.