Yaro a preschool

Menene ilimin preschool

Makaranta kafin fara makaranta wani muhimmin mataki ne a rayuwar yara kafin fara makaranta. Mafi yawa, karatun gaba da makaranta yana ɗaukar shekara ɗaya, kuma yana farawa daga shekara ta yaron ya cika shekaru shida kuma yana ɗaukar har zuwa farkon karatun farko.

Ilimin gaba da makaranta wajibi ne. Wannan yana nufin cewa yaro dole ne ya shiga cikin darajar karatun gaba da makaranta ko kuma wasu ayyukan da suka cimma burin ilimin gaba da makaranta a shekarar da ta gabata kafin fara karatun wajibi.

A cikin karatun gaba da makaranta, yaron yana koyon ƙwarewar da ake buƙata a makaranta, kuma manufarsa ita ce ba da damar yaron ya canza zuwa ilimin farko a cikin kwanciyar hankali. Ilimin makarantar gaba da sakandare yana haifar da kyakkyawan tushe don koyo na tsawon rayuwar yaro.

Hanyoyin aiki na ilimin gaba da makaranta suna la'akari da cikakkiyar hanyar koyo da aiki na yaro ta hanyar wasa, motsi, yin zane-zane, gwaji, bincike da tambayoyi, da kuma hulɗa da sauran yara da manya. Akwai sarari da yawa don wasa a cikin ilimin makarantun gaba da sakandare kuma ana koyan ƙwarewa a cikin wasanni iri-iri.

Ilimin preschool kyauta

A Kerava, ana gudanar da ilimin gaba da sakandare a makarantun firamare na birni da na masu zaman kansu da kuma a harabar makaranta. Ana ba da karatun gaba da makaranta awa hudu a rana. Ilimin gaba da makaranta kyauta ne kuma ya haɗa da abincin rana da kayan koyo. Baya ga karatun gaba da makaranta kyauta, ana cajin kuɗi don ƙarin ilimin ƙanana da za a iya buƙata, gwargwadon lokacin da aka keɓe na karatun yara.

Ƙarin ilimin yara

Yaron da ya kai shekarun zuwa makaranta yana samun ilimin preschool kyauta na sa'o'i hudu a rana. Baya ga karatun gaba da makaranta, yaron yana da damar shiga cikin ƙarin ilimin yara, idan ya cancanta, da safe kafin fara karatun gaba da makaranta ko kuma da rana bayan haka.

Ilimin yara na yara wanda ke haɓaka ilimin gaba da makaranta yana biyan kuɗi, kuma ana ƙididdige kuɗin tsakanin Agusta da Mayu bisa ga lokacin kulawa da yaro ke buƙata.

Kuna yin rajista don ƙarin ilimin yara a daidai lokacin da kuka yi rajista don karatun gaba da sakandare. Idan buƙatar ƙarin ilimin yara kanana ya taso a tsakiyar shekarar aiki, tuntuɓi darektan renon yara.

Rashin ilimin preschool

Ba za ku iya zuwa makarantar gaba da sakandare ba saboda wani dalili na musamman. Ana buƙatar rashin zuwa saboda wasu dalilai banda rashin lafiya daga daraktan kula da yara.

Tasirin rashi akan cimma burin ilimin yara na makarantar gaba da sakandare an tattauna shi tare da malamin ilimin yara na yara wanda ke aiki a cikin ilimin gabanin yara.

Kindergarten abinci

Ana aiwatar da abinci ga yara masu zuwa makaranta kamar yadda ake aiwatar da ilimin yara na yara. Kara karantawa game da abincin kindergarten.

Haɗin kai tsakanin cibiyar kula da rana da gida

Muna sadarwa ta hanyar lantarki tare da masu kula da yara a makarantar pre-school a Wilma, wanda kuma ake amfani dashi a makarantu. Ta hanyar Wilma, ana iya aika masu kulawa da saƙon sirri da bayanai game da ayyukan makarantar sakandare. Masu gadi kuma za su iya tuntuɓar masu kula da ranar da kansu ta hanyar Wilma.