Gudanar da daftarin aiki

Ana rarraba ayyukan yin rajista da ayyukan adana kayan tarihi na birnin Kerava a tsakanin masana'antu. Takardun da gwamnatin birni da kansiloli za su yi aiki ana rubuta su a cikin rajistar reshe na ma’aikatan magajin gari, sannan ana rubuta takardun da za a gudanar da allunan a wuraren rajistar masana’antu. Ana iya barin takaddun a wurin sabis na Kerava a Kultasepänkatu 7, Kerava, daga inda za a kai su ga rassan.

Bisa ga dokar Archives, tsara aikin adana kayan tarihi alhakin gwamnatin birni ne, wanda ya amince da umarnin gudanarwar takaddun.

Rijistar masana'antu

Rajista na ilimi da koyarwa

Adireshin gidan waya: Birnin Kerava
Sashen ilimi da koyarwa / ofishin rajista
Kauppakaari 11
Farashin 04200
utepus@kerava.fi

Ofishin rajista na ma'aikatan magajin gari

Adireshin gidan waya: birnin Kerava,
Sashen ma'aikatan magajin gari / ofishin rajista
Kauppakaari 11
Farashin 04200
kirjaamo@kerava.fi

Rajista na Injiniyan Birane

Adireshin gidan waya: Birnin Kerava
Sashen injiniyan birni / ofishin rajista
Cibiyar sabis na Sampola
Kultasepänkatu 7
Farashin 04200
kaupunkitekniikka@kerava.fi

Rajista na nishaɗi da walwala

Adireshin gidan waya: Birnin Kerava
Nishaɗi da masana'antar jin daɗi / ofishin rajista
Cibiyar sabis na Sampola
Kultasepänkatu 7
Farashin 04200
vapari@kerava.fi
  • Don samar da bayanai na yau da kullun, mintuna, kwafi ko wasu bugu, ana cajin kuɗin EUR 5,00 don shafi na farko da EUR 0,50 na kowane shafi na gaba.

    Don samar da bayanan da ke buƙatar matakan musamman, takarda, kwafi ko wani bugu, ana cajin ƙayyadaddun kuɗaɗen asali, wanda aka ƙididdige shi gwargwadon wahalar neman bayanai kamar haka:

    • Binciken bayanai na yau da kullun (lokacin aiki ƙasa da awanni 2) Yuro 30
    • neman bayanai mai neman (lokacin aiki 2 - 5 hours) Yuro 60 da
    • Neman bayanai mai matukar buƙata (nauyin aiki fiye da sa'o'i 5) Yuro 100.

    Baya ga kuɗin asali, ana cajin kuɗin kowane shafi. A cikin yanayin gaggawa, ana iya cajin kuɗin daftarin aiki a cikin sau ɗaya da rabi.

  • Kowane mutum na da hakkin ya sami bayanai game da takardar jama'a na hukuma bisa ga dokar da ta shafi ayyukan hukuma (621/1999).

    Babu buƙatar tabbatar da buƙatun neman bayanai kan abubuwan jama'a, kuma wanda ke neman bayanin ba dole ba ne ya faɗi abin da za a yi amfani da bayanan. Ana iya ƙaddamar da irin waɗannan buƙatun kyauta, misali ta tarho ko imel. Buƙatun neman bayanai game da takaddun birnin Kerava ana kai su kai tsaye zuwa ga mai riƙe da ofishin ko yankin da ke da alhakin lamarin.

    Idan ya cancanta, za ku iya samun shawara daga ofishin rajista na birni game da yankunan hukumomi daban-daban da kuma bayanan da aka sarrafa a can.

    Za a iya tuntuɓar ofishin rajista na birni ko dai ta imel a kirjaamo@kerava.fi ko ta waya a 09 29491.

  • Yana da kyau a ƙayyade buƙatun bayanin daidai gwargwadon iko don sauƙaƙe samun takardar. Dole ne a gano buƙatun bayanai ta hanyar da za a bayyana a sarari ko wace takarda ce ta shafi buƙatar. Misali, yakamata ku bayyana kwanan wata ko take da takardar idan an san ta. Hukumar birnin za ta iya tambayar mutumin da ke neman bayanin don iyakancewa da fayyace bukatarsu.

    Lokacin da kuka yi niyya ga buƙatun bayanai zuwa takaddun, gano bayanan na iya zama, alal misali, sunan rajista ko sabis ɗin da aka haɗa da takaddar, da kuma bayanin nau'in takaddar ( aikace-aikace, yanke shawara, zane, bulletin). Ana iya samun bayanin tallan daftarin birni a shafin bayanin tallan daftarin aiki. Don ƙididdige buƙatar, idan ya cancanta, tuntuɓi yankin birni wanda takaddar ke cikin tambaya.

  • Takardun hukumar kuma sun haɗa da bayanan da za a iya bayarwa a ƙarƙashin wasu sharuɗɗa kawai ta hanyar doka kuma dole ne hukuma ta yi la'akari da ko za a iya ba da bayanin ga mai nema. Wannan ya shafi, misali, ga bayanan da aka ɓoye a ƙarƙashin Dokar Yaɗawa ko doka ta musamman.

    A cewar dokar yada labarai, mutumin da lamarin ya shafi hakkinsa, sha'awarsa ko wajibcinsa yana da damar samun bayanai game da abin da ke cikin takardar da ba ta jama'a ba daga hukumar da ke tafiyar da lamarin ko kuma ta yi tasiri, wanda zai iya ko ya yi tasiri. akan tafiyar da lamarinsa. Lokacin neman bayani game da takaddun sirri ko takardu game da waɗanne bayanai ne kawai za a iya fitar da su a ƙarƙashin wasu sharuɗɗa, dole ne mutumin da ke neman takardar ya bayyana dalilin amfani da bayanan kuma ya sami damar tabbatar da ainihin su. Kuna iya samun fom ɗin lantarki daga nan. Buƙatun bayanin da aka yi ba tare da shaidar lantarki ba dole ne a yi tare da ingantaccen katin shaidar hoto na hukuma A wurin ciniki na Kerava.

    Lokacin da kawai wani ɓangare na takardar ya fito fili, ana ba da bayanan da ake buƙata daga ɓangaren jama'a na takardar don kada sashin sirri ya bayyana. Ana iya tambayar mai buƙatun takardar don ƙarin bayani idan ana buƙata don fayyace sharuɗɗan mika bayanan.

  • Za a bayar da bayanai game da takaddar jama'a da wuri-wuri, ba da daɗewa ba bayan makonni biyu bayan an yi buƙatar bayani. Idan aiki da ƙudurin buƙatar bayanin yana buƙatar matakai na musamman ko babban nauyin aiki fiye da yadda aka saba, za a samar da bayanai game da takaddar ko za a warware lamarin a cikin wata ɗaya bayan buƙatar bayanin a ƙarshe.

    Dangane da Dokar Kariya ta Gabaɗaya ta EU, buƙatar bincika bayanan sirri da buƙatar gyara bayanan da ba daidai ba dole ne a amsa ba tare da bata lokaci ba kuma ba bayan wata ɗaya bayan karɓar buƙatar. Za a iya tsawaita lokacin da iyakar watanni biyu.

    Dangane da yanayi, iyaka da nau'in bayanan da aka nema, birnin na iya mika bayanan da aka nema ko dai ta hanyar lantarki, a kan takarda ko a wurin.

  • Dole ne sashin kula da bayanai ya kula da bayanin bayanan da yake gudanarwa da kuma rijistar shari'ar daidai da sashe na 906 na Dokar Gudanar da Bayani (2019/28). Birnin Kerava yana aiki a matsayin sashin sarrafa bayanai da aka ambata a cikin doka.

    Tare da taimakon wannan bayanin, an gaya wa abokan cinikin birnin Kerava yadda birnin ke sarrafa kayan bayanan da aka ƙirƙira a cikin sarrafa harka da samar da sabis na hukuma. Manufar bayanin shine don taimaka wa abokan ciniki gano abubuwan da ke cikin buƙatun bayanai da kuma jagorantar buƙatun bayanin zuwa ga ƙungiyar da ta dace.

    Bayanin tallace-tallacen daftarin kuma yana faɗin yadda birni ke sarrafa bayanai yayin samar da ayyuka ko tafiyar da al'amura. Yiwuwar samun bayanai game da abubuwan da ke tattare da bayanan da birnin ke da shi ya ba da gaskiya ga gwamnati.